กองทุนบูชาธรรม วัดป่าแสงธรรม จึงดำเนินการจัดตั้ง "ทุนเพาะกล้าเยาวชนคนดี" โดยมอบทุนการศึกษาให้แก่ผู้รับทุน จำนวน 6 ทุน ทุนละ 20000 บาทต่อปี โดยกำหนดจ่ายปีละสองครั้ง ครั้งละ 10000 บาท ต่อเนื่องทุกปีจนกว่าจะสำเร็จการศึกษา (อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม)
นักศึกษาท่านใดสนใจสมัคร ให้ดาวน์โหลดแบบฟอร์ม และจัดส่งได้ที่ คุณสานิตย์ แป้นเหลือ ห้องงานกิจการนักศึกษา ภายในวันที่ 7 มีนาคม 2555